Sáng ngày 27/7/2022, tại trụ sở thôn Phú Hưng, xã Bình Tân; Trung tâm GDNN – GDTX huyện Tây Sơn đã tổ chức lễ khai giảng lớp Nuôi và phòng trị bệnh cho trâu, bò.
![Khai giảng lớp Nuôi và phòng trị bệnh cho trâu, bò](https://trungtamgdnn-gdtxtayson.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/KhaiGiang.jpg)
Dự Lễ khai giảng có các đồng chí là đại diện đại biểu – đại diện cho các ban ngành, đoàn thể của huyện; Cấp ủy Đảng, UBND, các hội đoàn thể xã Bình Tân và thôn Phú Hưng.
Trong thời gian 2 tháng học tập, 35 học viên được thực học 320 giờ, trong đó: Lý thuyết 58 giờ, thực hành 232 giờ, hoạt động đánh giá 30 giờ; trải qua 3 môđun: Môđun 1. Nuôi trâu, bò cái sinh sản; Môđun 2. Nuôi trâu, bò thịt; Môđun 3. Phòng và trị bệnh cho trâu, bò.
![Khai giảng lớp Nuôi và phòng trị bệnh cho trâu, bò 2](https://trungtamgdnn-gdtxtayson.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/KhaiGiang2.jpg)
![Đ/c Nguyễn Văn Thành Bí thư, Chủ tịch UBND xã Bình Tân](https://trungtamgdnn-gdtxtayson.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/KhaiGiang3.jpg)
Cuối khoá, học viên đủ điều kiện tốt nghiệp được Trung tâm GDNN- GDTX huyện Tây Sơn cấp Chứng chỉ nghề Nuôi và Phóng trị bệnh cho trâu, bò./.
Đ/c Lê Văn Quá – Phó GĐ Trung tâm